ദുബായിൽ ലൂട്ടാഹ് ഗ്രൂപ്പുമായി ആരോഗ്യരംഗത്തു കൈകോർത്തു ശാന്തിഗിരി

ദുബായ് : ഹോളിസ്റ്റിക് ഹെൽത്ത് സെന്ററുകളെ യു‌എഇയിലേക്കും അനുബന്ധ മേഖലയിലേക്കും എത്തിക്കുന്നതിന്റെ ഭാഗമായി ലൂട്ടാഹ് ഗ്രൂപ്പ് ശാന്തിഗിരി ആയുർവേദ, സിദ്ധ ഹെൽത്ത് കെയറുമായി കൈകോര്‍ക്കുന്നു.

ദുബായ് മോട്ടോര്‍ സിറ്റിയില്‍ ആരംഭിക്കുന്ന പ്രഥമ കേന്ദ്രം ഈമാസം ഉദ്ഘാടനം ചെയ്യും. സമഗ്രമായ ചികിത്സകളും വെൽ‌നെസ് ചികിത്സകളും നൽകുന്ന ദുബായിലെ ആദ്യത്തെ കേന്ദ്രമാകും ഇത്. ആയുർ‌വേദ കഫെയും ഇതൊടൊപ്പം ഉണ്ടാകും .

ഇന്ത്യയിലെ പ്രമുഖ ആയുർ‌വേദ, സിദ്ധ മെഡിസിൻ ഗ്രൂപ്പായ ശാന്തിഗിരിയുടെ പങ്കാളിത്തത്തോടെയാണ് യു‌എഇയുടെ വളർന്നുവരുന്ന ആരോഗ്യ സംരക്ഷണ മേഖലയിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുന്നതെന്ന് ലൂത്ത ഗ്രൂപ്പ് ഓഫ് കമ്പനീസ് അറിയിച്ചു.

ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ 2023 ലെ ലക്ഷ്യങ്ങൾക്ക് അനുസൃതമായി, പരമ്പരാഗത, കോംപ്ലിമെന്ററി, ആൾട്ടർനേറ്റീവ് മെഡിസിൻ (ടിസി‌എ‌എം) എന്നിവയെ സമന്വയിപ്പിക്കുന്ന സമഗ്ര ആരോഗ്യ കേന്ദ്രമാകും ദുബായിലെ മോട്ടോർസിറ്റിയിൽ ആരംഭിക്കുന്ന ഈ സംരംഭം.

ലൂത്ത ഗ്രൂപ്പിന്റെ ആരോഗ്യസംരക്ഷണ രംഗത്തെ പ്രഥമ സംരംഭമായ ശാന്തിഗിരി ഹോളിസ്റ്റിക് ഹെൽത്ത് സെന്റർ ശാന്തമായ അന്തരീക്ഷത്തിൽ സ്ഥിതിചെയ്യുന്ന ഒരു ഉയർന്ന സംയോജിത ആരോഗ്യ സംരക്ഷണ കേന്ദ്രമാണ്, അടുത്ത മാസം ആദ്യം പൊതുജനങ്ങൾക്കായി ഔദ്യോഗികമായി ഈ കേന്ദ്രം തുറന്നു പ്രവര്‍ത്തിക്കും. ചികിത്സയുടെ പ്രധാന രീതിയായി ആയുർവേദം നിലനിർത്തുന്നതിനൊപ്പം ഹോമിയോപ്പതി, അക്യൂപങ്‌ചർ, ഓസ്റ്റിയോപതി, കൈറോപ്രാക്റ്റിക്, പോഷകാഹാരം, യോഗ, ധ്യാനം തുടങ്ങിയ ചികിത്സ രീതികളും ഇവിടെ ലഭ്യമാകും.. കൂടാതെ വിട്ടുമാറാത്ത ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾക്കുള്ള ചികിത്സകളും വെൽനസ് ചികിത്സകളും, ആയുർവേദ കഫേയും എക്സ്ക്ലൂസീവ് റീട്ടെയിൽ സ്റ്റോറും ഉണ്ടാകും.

“യുഎഇയിലെ ഇത്തരത്തിലുള്ള ഏറ്റവും വലിയ കേന്ദ്രവുമാകുമിതെന്ന് ലൂത്ത ഗ്രൂപ്പ് അറിയിച്ചു . മെച്ചപ്പെട്ട ശാരീരിക മാനസികാവസ്ഥ കൈവരിക്കുന്നതിനായുള്ള ഒരു വ്യക്തിയുടെ ജീവിതയാത്രയെ പരിപോഷിപ്പിക്കുക, പിന്തുണയ്ക്കുക എന്നിവയാണ് ഞങ്ങളുടെ ലക്ഷ്യം. അടുത്ത അഞ്ച് വർഷത്തിനുള്ളിൽ എല്ലാ രാജ്യങ്ങളിലും ഒരു കേന്ദ്രം വീതമുള്ള ശൃംഖല ശക്തിപ്പെടുത്തുകയും മറ്റ് ജിസിസി രാജ്യങ്ങളിലേക്ക് വ്യാപിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യാനാണ് പദ്ധതി, ”ലൂട്ടാഹ് ഗ്രൂപ്പ് ഓഫ് കമ്പനീസ് ചെയർമാൻ ഇബ്രാഹിം സയീദ് അഹമ്മദ് ലൂത്ത പറഞ്ഞു.

റിയൽ എസ്റ്റേറ്റ്, നിർമ്മാണം, നിക്ഷേപം, ഓട്ടോമൊബൈൽ, ഹോസ്പിറ്റാലിറ്റി, കൃഷി, ഭക്ഷണം, പാനീയങ്ങൾ തുടങ്ങി വിവിധ വ്യവസായ മേഖലകളിൽ ഇതിനകം തന്നെ ലൂത്ത ഗ്രൂപ്പ് സ്വന്തമായ വ്യക്തിമുദ്ര പതിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്. ആരോഗ്യസംരക്ഷണ മേഖലയിലേക്കുള്ള ചുവട് വയ്പ്പ് , ഉചിതമായ സമയത്തു തന്നെയാണെന്ന് കരുതുന്നു . പകർച്ചവ്യാധി മൂലം ലോകജനതയാകെ കഷ്ടപ്പെടുന്ന അവസരത്തില്‍ ആരോഗ്യത്തിന്റെ നല്ല നാളുകളുടെ പ്രാധാന്യം ലോകം തിരിച്ചറിഞ്ഞ സമയമാണിത്. ആളുകൾ സ്വയം ചികിത്സിക്കുന്നതിനും വിട്ടുമാറാത്ത രോഗങ്ങൾ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിനുമുള്ള ഇതര മാർഗങ്ങൾ നോക്കുകയാണ്, ”അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ആളുകൾ ആയുർവേദം പോലെ ഒരു പ്രതിരോധ ആരോഗ്യ സംരക്ഷണ സമീപനത്തിലേക്ക് മാറുകയാണെന്നും മറ്റ് ബദൽ മരുന്നുകൾ ജനപ്രീതി നേടുകയും പ്രാധാന്യം വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നുവെന്നും അദ്ദേഹം വിശദീകരിച്ചു. ആഗോള ആയുർവേദ മാർക്കറ്റ് 2026 ഓടെ 16.14 ശതമാനം സിഎജിആറിൽ 14.9 ബില്യൺ ഡോളറിലെത്തുമെന്ന് കരുതാം.

ഇത്തരത്തില്‍ ഒരു ആശയം യു‌എഇയിലേക്ക് കൊണ്ടുവരുന്നതിനു പിന്നിലെ പ്രചോദനത്തെക്കുറിച്ച് ലൂത ഗ്രൂപ്പ് ചെയര്‍മാന്‍ പറയുന്നു: “ചികിത്സകളുടെ പ്രയോജനങ്ങൾ ഞാൻ തന്നെ അനുഭവിച്ചറിഞ്ഞു. അപ്പോള്‍ ശാന്തിഗിരിയുടെ മികച്ച സേവനങ്ങൾ എന്റെ രാജ്യത്തിലേക്കും എന്റെ പ്രദേശത്തിലേക്കും എന്റെ ജനങ്ങളിലേക്കും എത്തിക്കാൻ ഞാൻ തീരുമാനിച്ചു. രോഗശാന്തിയിലേക്കും ആരോഗ്യത്തിലേക്കും അവരുടെ പരിവർത്തന യാത്ര ആരംഭിക്കേണ്ടതുണ്ട്. രോഗങ്ങളുടെ സമഗ്ര സ്വഭാവത്തെക്കുറിച്ചും രോഗശാന്തി പ്രക്രിയയെക്കുറിച്ചും അവബോധം സൃഷ്ടിക്കുന്നതിന് ഞങ്ങളുടെ സമൂഹത്തോടും മൊത്തത്തിൽ ഉത്തരവാദിത്തമുണ്ടെന്ന് ഞങ്ങൾക്ക് തോന്നുന്നു. അതിനാൽ, പാരിസ്ഥിതിക, വിഷരഹിതമായ വിഭവങ്ങൾ, പ്രകൃതിദത്ത രോഗശാന്തി രീതികൾ, സമഗ്രമായ പോഷകാഹാരം, ക്ഷേമം, രോഗശാന്തി, സ്ട്രെസ് മാനേജ്മെന്റ്, ജീവിതശൈലി എന്നിവയ്ക്കുള്ള ആധികാരികമായ സമീപനം ഉപയോഗിക്കാൻ ഞങ്ങൾ ശ്രമിക്കുന്നു. ”

ഈ ഡൊമെയ്‌നിനുള്ളിൽ രാജ്യത്തിന്റെ വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന മെഡിക്കൽ ടൂറിസം ആവശ്യകതകൾ നിറവേറ്റുന്നതിനും ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. ഭാരതത്തിന്റെ പരമ്പരാഗത വൈദ്യശാസ്ത്ര സമ്പ്രദായത്തിലൂന്നിയുള്ള ചികിത്സാരീതി മുന്നോട്ട് കൊണ്ടു പോകുന്നതിന്റെ ഭാഗമായി ശാന്തിഗിരി ഗ്രൂപ്പ് ഒമ്പത് വെൽനസ് സെന്ററുകളും 30 ആയുർവേദ, സിദ്ധ ആശുപത്രികളും 600 ഓളം -പേഷ്യന്റ് ക്ലിനിക്കുകളും രണ്ട് മെഡിക്കൽ കോളേജുകളും നാല് പ്രധാന മെഡിക്കൽ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടുകളും സ്ഥാപിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഗുഡ് മാനുഫാക്ചറിംഗ് പ്രാക്ടീസ് (ജിഎംപി) സർട്ടിഫൈഡ് പ്ലാന്റ് 500 ആയുർവേദ, സിദ്ധ മരുന്നുകൾ നിർമ്മിക്കുന്നുണ്ട്. ശാന്തിഗിരിയുടെ സവിശേഷതകൾ നേരിട്ട് മനസിലാക്കിയത് കൊണ്ട് തന്നെ അവരുമായി ചേർന്ന് പ്രവർത്തിക്കുന്നതിൽ അഭിമാനമുണ്ടെന്നും ലൂട്ടാഹ്  ഗ്രൂപ്പ് ചെയര്‍മാന്‍ വ്യക്തമാക്കി.