ആര്യന്‍ ഖാന്‍ ഷാരുഖിനെയും അമ്മയെയും വീഡിയോ കോള്‍ ചെയ്തു; അഞ്ചു ദിവസം കൂടി ജയിലില്‍

മുംബൈ: മുംബൈ ആര്‍തര്‍ റോഡ് ജയിലില്‍ കഴിയുന്ന ബോളിവുഡ് നടന്‍ ഷാരൂഖ് ഖാന്റെ മകന്‍ ആര്യന്‍ ഖാന്‍ വെള്ളിയാഴ്ച മാതാപിതാക്കളുമായി വീഡിയോ കോണ്‍ഫറന്‍സിലൂടെ പത്തു മിനിറ്റ് സംസാരിച്ചു.

കോവിഡ് -19 പ്രോട്ടോക്കോളുകള്‍ കാരണം ആര്യന്‍ ഇതുവരെ മറ്റൊരു മുറിയില്‍ ആയിരുന്നു. കഴിഞ്ഞ ദിവസം ടെസ്റ്റില്‍ ആര്യന്‍ നെഗറ്റീവ് ആയതോടെ സാധാരണ സെല്ലിലേക്ക് മാറ്റി. ഓരോ തടവുകാരനും ആഴ്ചയില്‍ രണ്ടുതവണ വീഡിയോ കോളിലൂടെ തന്റെ കുടുംബത്തോട് സംസാരിക്കാന്‍ അനുവാദമുണ്ട്. ഇത് പ്രകാരമാണ് മാതാപിതാക്കളെ ആര്യന്‍ വിളിച്ചത്. ആര്യന് ഒരു മൊബൈല്‍ ഫോണ്‍ ജയില്‍ അധികൃതര്‍ നല്‍കി. അതില്‍ നിന്നാണ് വീഡിയോ കോള്‍ ചെയ്തത്. ആര്യനും അവന്റെ മാതാപിതാക്കളായ ഷാരൂഖ് ഖാനും ഗൗരി ഖാനും അദ്ദേഹം താമസിക്കുന്ന ജയിലില്‍ എന്താണ് സംഭവിക്കുന്നതെന്ന് വിശദമായി സംസാരിച്ചു.

മുംബൈ ക്രൂയിസ് കപ്പലില്‍ നടത്തിയ റെയ്ഡുകള്‍ക്ക് ശേഷം നാര്‍ക്കോട്ടിക്സ് കണ്‍ട്രോള്‍ ബ്യൂറോ (എന്‍സിബി) അറസ്റ്റ് ചെയ്ത ആര്യന്‍ ഖാന്‍ ഇപ്പോള്‍ ഒരാഴ്ചയായി ജയിലിലാണ്. അദ്ദേഹത്തിന്റെ ജാമ്യാപേക്ഷയില്‍ വ്യാഴാഴ്ച വാദം കേട്ടതിനു ശേഷം ആര്യന് ഒക്ടോബര്‍ 20 വരെ ജയിലില്‍ കഴിയേണ്ടിവരുമെന്ന് മുംബൈ സെഷന്‍സ് കോടതി ഉത്തരവ് പുറപ്പെടുവിച്ചു,

മുംബൈ ക്രൂയിസ് മയക്കുമരുന്ന് വേട്ട കേസ് അന്വേഷിക്കുന്ന എന്‍സിബി, ആര്യന്‍ മയക്കുമരുന്ന് ഉപയോഗിക്കുകയും സംഭരിക്കുകയും ചെയ്തുവെന്ന് ആരോപിച്ചു. 23 വയസ്സുള്ള യുവാവ് സ്ഥിരമായി മയക്കുമരുന്ന് ഉപയോഗിക്കുന്നയാളാണെന്നും അവര്‍ പറഞ്ഞു. ക്രൂയിസില്‍ നടത്തിയ റെയ്ഡുകളില്‍ തന്റെ കക്ഷിക്കൊപ്പം മയക്കുമരുന്ന് കണ്ടെത്തിയില്ലെന്ന് ആര്യന്‍ ഖാന്റെ അഭിഭാഷകന്‍ വാദിച്ചു.

ആര്യന്‍ ഖാന്റെ ജാമ്യാപേക്ഷയില്‍ വിധി പറയാന്‍ മാറ്റിവച്ചു. ദസറ ഉത്സവവും വാരാന്ത്യവും കാരണം ഒക്ടോബര്‍ 15 മുതല്‍ ഒക്ടോബര്‍ 19 വരെ ഹൈക്കോടതിയും സെഷന്‍സ് കോടതിയും അവധിയാണ്. ഒക്ടോബര്‍ 20 ന് ഉത്തരവ് പ്രഖ്യാപിക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുമെന്നും ജഡ്ജി പറഞ്ഞു. മുംബൈയിലെ പ്രത്യേക കോടതിയിലെ ജഡ്ജി വി വി പാട്ടീലാണ് വിധി പറയുക. ഇതോടെ ആര്യന്‍ഖാന്‍ ഒക്ടോബര്‍ 20 വരെ ജയിലില്‍ കഴിയേണ്ടിവരും.